JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS, IKULU

Dar es Salaam
26 Juni, 2026

YAH: UHAMISHO NA UTEUZI WA VIONGOZI

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan
amefanya uhamisho na uteuzi wa viongozi. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na
Katibu Mkuu Kiongozi Balozi Dkt. Moses Kusiluka, uhamisho na uteuzi huo ni
kama ifuatavyo:

(i) Dkt. Seif Abdallah Shekalaghe amehamishwa kutoka Wizara ya Afya
kwenda kuwa Katibu Mkuu wa Wizara ya Katiba na Sheria. Dkt. Shekalaghe
anachukua nafasi iliyoachwa wazi na Dkt. John Anthony Jingu ambaye
aliteuliwa kuwa Mtendaji Mkuu wa Mahakama ya Tanzania;

(ii) Dkt. Grace Elias Magembe ameteuliwa kuwa Katibu Mkuu wa Wizara ya
Atya. Dkt. Magembe alikuwa Mganga Mkuu wa Serikali;

(iii) Bw. Charles Ngeleja Kadonya ameteuliwa kuwa Katibu Mkuu wa Wizara ya
Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki anayeshughulikia
masuala ya Afrika Mashariki. Bw. Kadonya anachukua nafasi iliyoachwa
wazi na Balozi Stephen Patrick Mbundi ambaye aliteuliwa kuwa Katibu
Mkuu wa Jumuiya ya Afrika Mashariki mwezi Machi 2026; na

(iv) Prof. Verdiana Grace Masanja ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa Bodi ya
Wakurugenzi ya Taasisi ya Utafiti wa Misitu Tanzania (TAFORI).

Tarehe ya uapisho wa Makatibu Wakuu wateule itatangazwa baadaye.

Bakari S. Machumu

Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu
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